



UMUHIMU NA FAIDA ZA KILIMO CHA MINAZI KATIKA UTEKELEZAJI WA DIRA YA MAENDELEO YA TAIFA

Taasisi ya Utafiti wa Kilimo Tanzania (TARI)

UHAKIKA WA CHAKULA

- ❖ Mnazi huzaa nazi kila mwezi
- ❖ Kilimo cha mseto wa minazi na mazao mengine Pamoja na mifugo humwongezea mkulima chakula.

HUBORESHA LISHE NA AFYA

- ❖ Madafu kwa kinywaji safi`
- ❖ Mafuta mwali ya nazi yana madini na viini lishe vinavyoongeza kinga ya mwili kwa magonjwa

HUTOA MALI GHAFI KWA VIWANDA

- ❖ Makumbi kwa ajili ya usumba na mazulia
- ❖ Mafuta kwa viwanda vya sabuni
- ❖ Vigogo kwa viwanda vya mbao na samani

UNA UWEZO WA KULIINGIZIA TAIFA FEDHA ZA KIGENI

- ❖ Mafuta, tui la nazi, Mbata, usumba na samani

NI SEHEMU YA URITHI NA UTAMADUNI WA MKULIMA WA UKANDA WA PWANI

- ❖ Viunga vya minazi
- ❖ Ni kiashirio cha hadhi ya mtu
- ❖ Ujenzi wa nyumba kutumia makuti na mapishi ya nazi ni jadi ya watu wa Pwani.

HUTOA AJIRA KWA JAMII

- ❖ Wakwezi na walinzi wa mashamba
- ❖ Wafuaji wa nazi
- ❖ Waajiriwa viwandani



Mawasiliano: Meneja wa Kituo (TARI)
Mikocheni, S.L.P 6226 Dar es Salaam, Simu
+255 22 2700552, Email:
cmmikocheni@tari.go.tz / www.tari.go.tz

NI PENSHENI YA MKULIMA

- ❖ Minazi huishi kwa zaidi ya umri wa wastani wa Mtanzania
- ❖ Minazi iliyokomaa huhitaji nguvu kazi kidogo kuihudumia

HUBORESHA MAZINGIRA NA NI KIVUTIO KWA WATALII

- ❖ Makuti huleta kivuli
- ❖ Mizizi huzuia mmomonyoko wa ardhi
- ❖ Mandhari ya kuvutia watalii

NI MKOMBOZI WA MWANAMKE KIUCHUMI

- ❖ Matayarisho na mauzo ya vyakula vya nazi
- ❖ Matengenezo na mauzo ya bidhaa za mikono
- ❖ Chanzo nafuu cha nishati ya kupika

HUONGEZA KIPATO CHA MKULIMA

- ❖ Mauzo ya nazi na bidhaa nyingine zitokanazo na minazi.