UHAULISHAJI TEKNOLOJIA

Inasimamiwa na mratibu wa uhalishaji

teknolojia na mahusiano Majukumu; ni

usambazaji wa matokeo ya utafiti wa te-
knolojia za Kilimo, ubunifu na mbinu

za kilimo bora kwa wakulima na wadau.

VIPAUMBELE VYA UTAFITI

Kati ya vituo 17 vya TARIL Kituo Kimepe-
wa jukumu Ia Kufanya tafiti kwenye
mazao matatu. Mazao hayo ni Mahindi,
Maharage na Viazi mviringo. Lakini
Kituo Kinafanya pia utafiti wa mazao
mengine kama Ngano, Matunda (para-
chichi).

Pia Kituo Kina shamba la chai ambalo
ni muhimu katika kukiongezea Kituo
mapato, kutoa ajira Kwa jamii inayozun-
guka Kituo na kuchangia ukuaji wa
uchumi wa viwanda kwa kutoa ma-
lighafi kwa viwanda vinavyolengeneza
majani ya chai.
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Taasisi yva Utafiti wa Kilimo Tanzania
(TARN) ilianzishwa kwa sheria ya Bunge
Na.10 ya Mwaka 2016. TARI inatekeleza
majukumu ya utafiti wa Kilimo Tanza-

nia Bara, Ikiwa Chini ya Wizara ya
Kilimo .TARI inajumla ya vituo vya
utafiti 17 ikiwemo TARI-Kifyulilo,

Kuwa Taasisi mahiri va Utafiti wa
Kilimo Tanzania Bara na Kimatailn.

Kugundua na Kuhimiza matumizi ya te-
knolojia mbalimbali za Kilimo it
kuongeza tija , uhakika wa chakula na
lishe , kuwa na kilimo endelevu na
chenye kuharakisha ukuaji wa uchumi
wa nchi Kkwa kushirikiana na wadau wa
kilimo wa kitaifa na jumuiya ya Ki-

maltaifa,

MISINGI YA KIMAADILI

Uwazi; Uwajibikaji; Uadilifu; Weledi;
Umahili; Usawa na Ushirikishwaji.

TARI-Kifyulilo inapaﬂana MEkoa wa

Iringa, Wilaya ya Mulindi, Kala ya
Kasanga Kijiji cha Udumuka, Kitongoji
cha Idetero Kituo Kinapatikana Katika
mwinuko wa Mita 2,000 katoka usawa

wa bahari, Longitudo 35020°E na Latitu-
do 080 42'S. Kituo kipo umbali wa Km
150
kutoka Iringa, Km 33 kutoka Nyololo,
Km 60 Kutoka Maflinga na kutoka
Mbeya ni Km 260.

HALI YA HEWA
Wastani wa mvaa kwa mwaka ni1000-
1500mm na wastani wa Joto ni 9°C-20°C

ENEO LA KITUO)
Kituo Kinajumla ya Enco la Hekta 220
ikiwa 146 hekta zina miti ya asili, miti
dawa na miti ya mbao, hekta 32 ardhi
inayofaa kulimwa, Hekia 35 zimepand-
wa Chai, na Hekta 7 kuna Miundombinu
va Barabara na Makazi ya watu.
* Kutafiti, Kusimamia, Kuratibu na ku-
hamasisha utafiti wa kilimo nchini
« Kushauri Serikali juu ya uandaaji wa
sera, sheria na mifumo yote innyohusi-
ana na udhibiti yenye lengo In kukuza
na kuimarisha ubora wa utafiti wa
kilimo.
* Kuhamasisha uzalishaji na usambaza-
Jiwa mbegu za mazao va Kilimo;

*  Kutoa huduma za ushauri kuhusu
ulafiti, mafunzo, upashanaji na usam-
bazaji wa taarifa za Kilimo na sayansi

shirikishi;

« Kushirikiana na wadau muhimu wa

kilimo kuratibu na kutekeleza vipaum-

bele vya utafiti wa kilimo hapa nchini;

* Kuandaa viwango vyva ubora wa utafiti,
miongozo kanuni za maadili, mwenen-
do wa utoaji huduma za utaliti wa
Kilimo;

*  Kuanzisha na kuimarisha mfumo
thabiti na bora wa uhifadhi nyaraka za
utafiti wa Kilimo, kushirikiana na
wadau kukuza na kubadilishana taarifa
za ulafiti wa Kilimo hapa nchini;

* Kutaluta fedha Kutoka vvanzo mbal-
imbali ili kuboresha shughuli za utaliti
wa kilimo nchini
* Kulanya Kazi nyingine zinazohusiana
na ulafiti wa kilimo ili kufanikisha

ulekelﬁ!l wa sheria va TARI

MENEJA WA KITUO
Ndiye miendaji mkuu wa Kituo ana ma-
Jukumu ya Kupeleka mbele Dira na
Dhima ya TARI kupitia utekelezaji wa
miongozo na mifumo yakiutawala ya
taasisi. Wasaidizi wa Meneja wa Kituo ni
pamaoja na Mratibu wa Utafiti na Ubuni-
fu na mratibu wa Uhaulishaji wa
tekinolojin na Mahusiano,

UTAFITI NA UBUNIFU

Idara inasimamiwa na mratibu wa
utafiti na ubunifu Majukumu; kufanya
ugunduzi wa teknologia za Kilimo na
ubunifu unaozingatin mahitaji ya wa-
tumiaji na unaozingatia njia za kisasa
za utafiti.




