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UTUNZAJI WA ZAO SHAMBAN

Upandaji- Panda au pandikiza
kwa mistari shambani

Nafasi-shina kwa shina sm 20,
mstar kwa mstari sm 20

Mbolea ya kupandia - Tumia NPK
au DAP kwa viwango vilivyo
shauriwa kitaalamu

Mbolea ya kukuzia - Weka mbolea

ya kukuzia kwa awamu mbili, Awamu
ya kwanza siku 14 baada ya
kupandikiza na awamu ya pili mpunga
unapofikia umr wa siku 55 baada

ya kuota kitaluni

Mbolea za majani - Tumia mbolea za
kupulizia kwenye majani kulingana
na ushauri wa kitaalamu

Kuvuna - Vuna kwa wakati na kausha
mpaka 14% ya kiwango cha unyevu
kwa ukobokaji mzuri na hifadhi ya
muda marefu
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Inafaa kwa kilimo cha umwagiliaj
- na mabondeni

Inastawi ukanda wa chini na
wakati(mita 100 - 1,200) kutoka
usawa wa bahari

Mavuno ni kati ya tani 6.5 hadi 7.0
kwa hekta Urefu wake ni
sentimita 100

Ina mashina imara, haianguki
shambani -

Inastahimili magonjwa na wadudu

Inakomaa kwa siku 120 hadi 125
Inazaa masuke mengi
Ni rahisi kupiga
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"+ Unakoboleka vizuri, 65 - 70% mchele
Una muonekano mzuri

Mpunga una punje ndefu

Punje zake ninzito

Sifa za Mchele

. Mchele wake unanukia vizuri

* Punje zake ninzito

* Mchele wake ni angavu zaidi na
wenye ubora wa juu sokoni

 Unanukia vizuri
* Unaladhanzuri, mtamu
* Hubakia laini, hata baado g%
ya kupoa unafaa kula




Mbegu inayonukia
nayenye mavumo mengi
kwa kilimo cha
mabondeni na umwagiliaji
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