NJIA BORA ZA UKAUSHAJI WA MAZAO KWA MKULIMA KWA KUTUMIA
COLLAPSIBLE DYER CASE (CDC)
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CDC nini? Jinsl ya kutumia CDC

* CDC ni tekinolojia ya kisasa inayotumika kukausha mahindl na ';“‘_"" R T T S T R e T ‘a Fungua 2lpu ya €DC
vyakula vinavyo hitaji mwanga wajua. Tekinolojia hil hutumika hasa E 1 el . i R i
kukaushia nafaka kama vile, mahindi,mpunga na mboga mboga. !-' - & ¥

+ CDC zimeundwa kitaalamu na ‘polythene’(PE). ‘Polythlylene’ ni
aina ya salfeti ya kiatalaamu yenye uwezo wa kuhakisi miyonzi ya
jua

. CDCinauwezo wa kukausha mazao kwa mda mfupl.

. Tekinolojia hii uhakikisha nafaka hazipati unyevu wakati

wakukausha nafaka hizo.

CDC huwa katika rangi nyeusi na inauwezo wa kukausha mahindi

kati ya tani moja kwa urefu wa sentimita 4 za kamba.

Katika hali nzuri ya jua, €OC inauwezo wa kukausha mahindi kwa

kiwango cha kati ya asilimia 18 hadi asilimia 13 ndani ya dakika tano

tu.
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~vanini Mkulima anashauriwa kutumia CDC: = -‘ Kisha mimina mahindi taratibu f|

« Tafiti za kisanyansi zina baina kuwa zaidl ya asilimia tano za mazao
ya mkulima uharibika mara baada yauvunaji na wakati wa kuhifadhi
mahindi.

* Hii husababishwa hasa na matumizi ya njia duni wakati wa
kukaushia mahindi .

* Njia duni za kukausha mahindi husababisha nafaka kupata unyevu
unyevu na kuharibika kwa siku chachei tu baada ya kuvuna mazao.

« Uharibifu huu hupunguza kiwango cha ubora wa mahindi, na

maatokeo yake ni uharibifu wa soko kwa wakulima wa zao la

mahindi.

Athari za ukaushaji mbaya wa nafaka kwa mkulima:

+ Kuhifadhi mahindi yenye viashiria vya unyevu unyevu husababisha :[ fx_.,.—-\,_\ “\,m_(:\ E“ | Sombaza WEI’I"TG'I:')DZJHdI kwa
aina ya fangasi kuoto kwenye mahindi na kuanza kushambulia kiini "/‘\ ] “1"'—‘"‘|_:f\-\ ' :reﬁ;wa RIS
mbegu . ! 3 - === kamba

¢ Ukaushaji mbaya wa mahindi husababisha sumu kuvu iotayo
kwenye mahindi,

« Sumu kuvu ina athari kubwa kwa afya ya binadamu kwani
usababisha mlipuko wa magonjwa kama vile; kansa ya maini,
nahuzohofisha afya ya mtoto.

*  Sumu hii husababisha vifo kwa binadamu na mifugo.

«  Mfumo hafifu wa ukaushaji wa mahindi hulete athari kubwa katika
soka la kigeni na ndani ya nchi. Hii usababishwa na ukosefu wa
ubora wa mahindi .

Faida za kutumia Kaushio la Kisasa (Collapsible Dyer

Case (CDC): Hakikisha mahindi yamekauka.
Wakati wa machweo jua linapo
zama ou kipindi cha mabadiliko ya
hali ya hewa funga ripu ya ¢pc
kuzuia unyevu unyevu kwenye
w# ] mazgo

« CDC inahakikisha nafaka zinakauka kwa mda mfupi na kwa usahihi
Zaidi, kwani tekinolojia hii ni yakisasa na imetengeneiwa kwa
utaalamu wa hali ya juu.

+ CDC huzuia upotevu /fubaribifu wa nafaka kwa kipindi chote cha
uhifadhi wake.

* CDC inaongeza ubora wa mahindi na kupatia zao la mahindi

thamani katika soko la kigeni na ndani ya nchi.

ANGALIZO!
- ¢ ] Hakikisha mahindi
& FEEDIFUTURE R SN Wakavka kwa kiwango
Rt ot Prgelionrent cha asilimia 13 /12 za
{'ﬁ mboga mboga
hé: Osha vyema CDC na hifadhi
_______ . e S sehemu nzuri. Weka mbali
na vitu vyenye ncha kali
kama vile misumari.
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