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KILIMO = THABITI

KILIMO KINACHOHIMILI MABADILIKO YA TABIA NCHI

Kuhusu Mradi wa Kilimo Thabiti

Taasisi ya utafiti wa kilimo Tanzania (TARI), shirika la Tanzania Youth Espouse
for Gender and Development (TYEGD), kampuni ya Esoko Tanzania, na
kampuni ya Weather Impact, kwa pamoja, wanatekeleza mradi wa Kilimo
Thabiti, wenye lengo la kuwawezesha wakulima 2400 wa mahindi na
Muhogo, kupata taarifa zinazolenga kanuni bora 2a kilimo na ushauri wa hali
ya hewa, katika wilaya za Bunda na Butiama ,Mkoa wa Mara

Katika utekelezaji wa Mradi wa Kilimo Thabiti,
tumetoa mafunzo kwa wakulima 500 kuhusu
mbinu bora za kilimo na matumizi ya taarifa
za hali ya hewa, kwa kuzingatia usawa wa
kijinsia na uwakilishi wa vijana. Tunaboresha
huduma zetu na kupima athari kupitia
mfumo imara wa kukusanya taaarifa

Ubunifu Wetu

Ushauri wetu wa hali ya hewa wa kilimo ni mfumo
wa kipekee unactuma ujumbe mara mbili kwa
wiki katika muundo wa SMS ambao umeundwa
mahsusi kwa ajili ya mahindi na/au zao la muhogo
kwa kila mkulima aliyesajiliwa.Usajili wa wakulima
ni bure

Taarifa ya hali ya hewa na Mazingira
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Vidokezo

Mfumo wa kukusanyia Taarifa

Mfumo wa mAgric Colekt uliotengenezwa na
kampuni ya Esoko unaruhusu ukusanyaji wa taarifa
kidijitali katika lugha mbalimbali:

« Tafiti za msingi za mwanzo na mwisho

« ukuaji na ufuatiliaji wa afya ya mmea

« vipimo vya eneo husika kwa wakulima

Dashibodi ya Ufuatiligji

Taarifa inaonyeshwa katika muda halisi kwenye
dashibodi ya Kilimo Thabiti
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Kundi la wakulima wanasayansi
30 wanaochukua taarifa za mvua
kila siku na taarifa za unyevu
kwa kila wiki. Hii imeongeza
nguvu ya ushirikishwaji na
umiliki wa huduma za mradi,
unaoruhusu urekebishaji na
uthibitishaji wa muundo wa & &
taarifa za hali ya hewa.
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