Mapendekezo ya Kilimo mchanganyiko
cha muhogo na viazi vitamu
Tanzania
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HATUA 1: Amua kama kilimo mchanganyiko kina faida zaidi

Kilimo mchanganyiko kitapunguza

mavuno ya muhogo kwa makadirio ya

asilimia 20 na asilimia 40 kwa viazi vitamu Bei ya zao la viazi vitamu (TZS / kg)
ukilinganisha na kilimo cha zao moja.
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Kilimo cha mazao mchanganyiko kitakuwa na
faida zaidi iwapo thamani ya viazi vitamu
vilivyochanganywa na muhogo itazidi thamani
ya mavuno ya muhogo yaliyopungua kutokana
na kilimo mchanganyiko.
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Tumia jedwali kutathimini kama kilimo
mchanganyiko kina faida kwa Kuzingatia
Matarajio ya bei ya muhogo na viazi vitamu.
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B Kilimo mchanganyiko cha muhogo na viazi vitamu
kitapunguza mapato. Panda muhogo peke yake .

® Kilimo mchanganyiko cha muhogo na viazi vitamu
kitaongeza mapato kwa kiasi. Panda kwa
mchanganyiko kama unataka mapato ya haraka
kutoka kweye viazi vitamu.
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# Kilimo mchanganyiko cha muhogo na viazi
vitamu kitaong kwa kiwango kikub
. Panda kwa kuchanganya muhogo na viazi
vitamu.
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B Kilimo cha viazi vitamu bila kuchanganya na muhogo
kina kubwa. Panda viazi vit: peke
yake.
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Bei ya zao la muhogo mbichi (TZS / kg)
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HATUA 2: Chagua mbegu sahihi na mpangilio bora wa upandaji

Iwapo umeamua Kulima kilimo mchanganyiko cha muhogo na viazi vitamu panda kama ifuatavyo:

Panda mbegu bora kama Kizimbani, Mahonda au Machui. Panda mbegu va viazi vitamu iliyoboreshwa kama Mayai,
Tunapendekeza kutumia vipando visivyokuwa na magonjwa Kabodea au Mataya. Tunapendekeza utumie vipando safi
kutoka kwenye vyanzo vilivyothibitishwa ili kuhakikisha zao la kutoka kwenye mimea yenye afya ili kudhibiti maambukizi ya

muhogo ni safi na lenye afya. Panda muhogo kwenye mstari fukusi wa viazi na kuzuia kusambaa kwa magonjwa. Siku hiyo
ndani ya matuta yaliyoachana kwa mita 1 na acha nafasi ya hiyo baada ya kupanda muhogo, panda viazi vitamu kipando
mita 1 kati ya vipando vya muhogo (panda vipando 4,000 vya kimoja cha kiazi kitamu Katikati ya kila vipando viwili vwya
muhogo kwa ekari). muhogo (panda vipando 4,000 vya viazi vitamu kwa ekari).

-

Scannevit

h
g CAMSCANNEY


https://v3.camscanner.com/user/download

